![](https://th.sytesports.com/wp-content/uploads/2021/10/1006_SYT_G7-1024x536.jpg)
ควันหลงจากการแข่งขันฟุตบอลไทยลีก ในเกมที่ชลบุรี เอฟซี บุกไปพ่ายโปลิศ เทโร เอฟซี 0-2 ซึ่งในเกมดังกล่าวมีไฮไลท์สำคัญเกิดขึ้นในนาทีที่ 87 จากการที่ “โค้ชเตี้ย” ส่งผู้รักษาประตูมือ 3 ลงมาเล่นในตำแหน่งศูนย์หน้าแทนที่ ยู บยอง ซู
🎁 ร่วมเชียร์ทีมโปรดและลุ้นรับรางวัล >> https://sytgn.com/6Wnav
![](https://th.sytesports.com/wp-content/uploads/2021/10/17.1.jpg)
ซึ่งหลังจบเกม ศศิศ สิงหฺโตทอง ผู้จัดการทีมของฉลามชล ได้เปิดเผยถึงสาเหตุที่ “โค้ชเตี้ย” สะสม พบประเสิฐ กุนซือของทีมส่ง ศรุฒ ณะศรี ผู้รักษาประตูมือ 3 ลงเล่นในตำแหน่งศูนย์หน้าในช่วงท้ายของเกมนี้ว่า “เราต้องการได้ประตูจากลูกโหม่ง เพราะเขามีความสูงเกือบ 190 เซนติเมตร ก็จะใช้ประโยชน์จากลูกกลางอากาศของเขา ซึ่งเราก็มีการเตรียมเรื่องนี้มาโดยตลอด”