![](https://th.sytesports.com/wp-content/uploads/2023/01/0125_SYT_2-1024x536.jpg)
การแข่งขันกีฬามหาวิทยาลัยแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 48 ที่จัดขึ้น ณ มหาวิทยาลัยราชภัฎอุดรธานี ได้มีการแข่งขันในหลากหลายชนิดกีฬา แต่หนึ่งในกีฬาที่น่าจับตามองนั้นคงจะเป็นการแข่งขันเทควันโด ที่มีนักกีฬาทีมชาติไทยอย่าง เทนนิส พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ ลงทำการแข่งขันในครั้งนี้ด้วย
🏆 กิจกรรมร่วมทายผลการแข่งขันอื่นๆ ชิงรางวัล >> https://sytgn.com/PredictPLNow
![](https://th.sytesports.com/wp-content/uploads/2023/01/35.1-1024x683.jpg)
แม้ว่าเจ้าตัวจะผ่านการแข่งขันในเวทีระดับโลกมาอย่างมากมายแล้ว แต่ทว่าในกีฬามหาลัยครั้งนี้ เทนนิส กลายเป็นหนึ่งในผู้เข้าแข่งขันด้วยการเป็นตัวแทนของนักกีฬามหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี ซึ่งจากเหตการณ์ดังกล่าวทำให้หลายคนสงสัยว่าเหตุใดเจ้าตัวยังเล่นในรายการนี้
![](https://th.sytesports.com/wp-content/uploads/2023/01/35.2-821x1024.jpg)
ล่าสุดคุณพ่อของน้องเทนนิส ฮีโร่เหรียญทองโอลิมปิก ได้ออกมาเปิดเผยสาเหตุในการลงแข่งขันกีฬามหาลัยครั้งนี้ของเจ้าตัวว่า การแข่งขันกีฬามหาลัยภายในประเทศครั้งนี้ สาเหตุที่เจ้าของเหรียญทองโอลิมปิกมาลงแข่งขันนั้นเพื่อ 1.ทดแทนบุญคุณของมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี ที่ให้ทุนการศึกษาเจ้าตัวเรียนต่อปริญญาโท และปริญญาเอก