![](https://th.sytesports.com/wp-content/uploads/2023/02/0227_SYT_1-1024x536.jpg)
เป็นประเด็นอีกครั้งสำหรับทีมในศึกไทยลีก 3 หลังจากมีประเด็นร้อนจากเกมการแข่งขันในโซนตะวันออกระหว่างทีม ฉะเชิงเทรา เอฟซี เปิดบ้านถล่ม ปลวกแดง ยูไนเต็ด 4-0 ในวันอาทิตย์ที่ผ่านมา
📌 แอดไลน์เพื่อรับข้อมูลข่าวกีฬาใหม่ล่าสุด👉 https://sytgn.com/LINESYT
![](https://th.sytesports.com/wp-content/uploads/2023/02/33.2-1024x684.jpg)
โดยประเด็นดังกล่าวเกิดจากเหตุการณ์ในนาทีที่ 70 หลังจากทีมปลวกแดงโดนประตูขึ้นนำ 1-0 ซึ่งเป็นจังหวะที่ไลน์แมนยกธงล้ำหน้าก่อน ซึ่งทางผู้ตัดสินไม่เป่าในจังหวะดังกล่าว ซึ่งเป็นจังหวะที่ผู้เล่นทีมเยือนหยุดเล่นไปแล้ว ทำให้ไลน์แมนสะบัดธงลง จึงทำให้ทีมเสียประตูในจังหวะดังกล่าวซึ่งเป็นการเสียประตูที่ไม่เป็นธรรมกับทีมเยือน